การเปลียนน้ำมันเครื่องรถบิกไบค์

กรกฎาคม 28, 2013, 09:21:24 PM โดย g.t.o.
3
311
วิ้งรถกี่กิโลถึงจะเปลียนน้ำมันเครื้องครับ

3 ความคิดเห็น
  ความคิดเห็น #1
เอาแบบจำง่ายๆเลยนะครับรถที่ใช้คาร์บิว เปลี่ยนทุก 3000 กม.รถที่ใช้หัวฉีด เปลี่ยนทุก 5000 กม.กรองเปลี่ยนทุกครั้งหรือครั้งเว้นครั้งก็ได้ แล้วแต่งบประมาณคับ

ความคิดเห็น #2
พี่ของขวัญไปประจวบฯกลับมาวิ่งต่ออีกประมาณ1 เดือนแล้วถ่ายนำ้มันเครื่องดำสนิทอ่ะ

ความคิดเห็น #3
พี่ของขวัญไปประจวบฯกลับมาวิ่งต่ออีกประมาณ1 เดือนแล้วถ่ายนำ้มันเครื่องดำสนิทอ่ะ

แสดงว่าน้ำมันเครื่องที่ใช้ มีสารทำความสะอาดคุณภาพดีครับ
สามารถชะล้างคราบเขม่าจากเครื่องยนต์ และอุ้มเอาไว้ในตัวของน้ำมันเครื่อง รอการเปลี่ยนถ่าย
และอีกเหตุผลนึงก็คือ รถที่ใช้คาร์บิวเรเตอร์ จะมีเขม่าตกค้างจากการเผาไหม่มากกว่าเครื่องหัวฉีด
เพราะว่าการจ่ายน้ำมันของคาร์บิวเราเตอร์ มีความแม่นยำน้อยกว่าหัวฉีดมากครับ